logo
Phục hồi mật khẩu lưu trong trình duyệt web
GiacKhongDaiSu Offline
#1 Đã gửi : 06/02/2011 lúc 07:28:49(UTC)

Danh hiệu: Kê Vương

Gia nhập: 23-01-2011(UTC)
Man

Phục hồi mật khẩu lưu trong trình duyệt web

Đọc xong bài này mọi người cẩn thận tính năng lưu mật khẩu của IE và FireFox nhé. Có thể bị dò khi ng khác ngồi vào máy đó.

Hỏi:
Trước đây tôi có tạo một hộp thư Gmail và lưu password trong Internet Explorer, sau này tôi thường xuyên dùng Firefox để kiểm tra thư. Do thời gian quá lâu nên cũng không thể nhớ password đó nữa. Nếu mở bằng Firefox thì password không đúng nhưng nếu dùng IE thì do có lưu lại password nên không cần nhập password nữa. Tôi muốn hỏi có cách nào để mở Gmail lên bằng Firefox không để sửa lại password?

Đáp:
Trường hợp của bạn nếu dùng IE vẫn truy cập Gmail chứng tỏ password lưu ở IE vẫn chính xác, như vậy chỉ cần “xem lại” password đó là gì. Bạn có thể dùng tiện ích nhỏ gọn IE PassView 1.17 (miễn phí, không cần cài đặt, tải tại www.nirsoft.net/utils/iepv.zip, 51KB). Khi chạy chương trình sẽ thấy tên truy cập và mật khẩu các trang web mà IE lưu lại. Như vậy là có thể mở Firefox để sửa đăng nhập lại Gmail với password chính xác này.
Ngoài ra, nếu muốn kiểm tra lại password lưu sai trên Firefox để so sánh xem nó khác với password lưu trên IE thế nào thì dùng tiện ích PasswordFox 1.20, dùng tương tự IE PassView, tải tại www.nirsoft.net/utils/passwordfox.zip (44KB).

Lưu ý: Khi dùng hai tiện ích này, một số phần mềm bảo mật cảnh báo trojan. Bạn có thể tạm thời tắt chúng đi, sau khi kiểm tra password xong thì bật lại và cho quét máy tính để đảm bảo an toàn.
thisicoi Offline
#2 Đã gửi : 05/06/2012 lúc 10:02:00(UTC)

Danh hiệu: Gà Giò

Gia nhập: 31-05-2012(UTC)

Cảm ơn: 4 lần
cái này bác mà đưa ra là khối người bị hacks pass nhé bác , nhiều kẻ gian lợi dụng phương pháp này để phá lắm , bác xóa top đi thôi
GiacKhongDaiSu Offline
#3 Đã gửi : 05/06/2012 lúc 10:18:43(UTC)

Danh hiệu: Kê Vương

Gia nhập: 23-01-2011(UTC)
Man

Originally Posted by: thisicoi Go to Quoted Post
cái này bác mà đưa ra là khối người bị hacks pass nhé bác , nhiều kẻ gian lợi dụng phương pháp này để phá lắm , bác xóa top đi thôi

Đào mộ cái bài viết cả năm nay lên chi trời.

Phổ biến để mọi người phòng tránh khi ra tiệm internet, đừng lỡ dại mà check vô dấu remember password @@, nếu có check thì nhớ xóa đi.
thisicoi Offline
#4 Đã gửi : 05/06/2012 lúc 10:50:24(UTC)

Danh hiệu: Gà Giò

Gia nhập: 31-05-2012(UTC)

Cảm ơn: 4 lần
sr bác tại e mới vào diễn đàn đọc cái này hay hay nên post luôn , thế bác phải hướng dẫn mọi người cách phòng chống nữa , dạo này tam quốc cũng hay bị mất acc ,quá không biết có phải do cái này không ,
Ai đang xem chủ đề này?
Guest
Bạn không thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn không thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn không thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.

Green-Grey Theme Created by Ingo Herbote (WatchersNET.de)