logo
Những ý tưởng của game thủ sẽ được bổ sung trong auto ở các version tới
GiacKhongDaiSu Offline
#1 Đã gửi : 01/05/2012 lúc 11:05:58(UTC)

Danh hiệu: Kê Vương

Gia nhập: 23-01-2011(UTC)
Man

Lưu ý: Màu đỏ là đã bổ sung rồi
Màu xanh là từ từ sẽ có

Topic này để GK cập nhật, mong các bạn không post vào đây, nếu post GK sẽ xóa mà không báo trước ^.^ Thân

Originally Posted by: "duyviet" Go to Quoted Post
Bổ sung thêm phần hiển thị và lọc level người trong tool phụ trợ tìm kiếm thương minh.

Originally Posted by: "The Death" Go to Quoted Post
- Làm cái dấu check điều kiện đủ bao nhiêu TM rồi dệt.

Originally Posted by: "commandos1003" Go to Quoted Post
Thần thú chiến
- việc đánh thần thú chiên ở nhưng S đầu tiên.có thể kiếm được 1 lượng bạc không hề nhỏ
+> cải thiện tốc độ đánh boss vào lúc 8:01 (cho 1s request 1 lần luôn =.= trong khoảng thời gian từ 8h-->8h59) đến 9h phải nhường chiến trường cho ks quân đoàn.
- Setup 2 trận hình, 1 trận hình đánh boss, 1 trận hình xài thường ngày. Lưu ý: GK không làm được chuyện lấy đội hình gốc trước đó vì nếu server lag thì sẽ mất dấu. Cho nên phải set 2 trận hình =.=
- thêm chức năng cải tiến = xu hoặc chiến tích
+> % để thêm lượng dame trong thần thú chiến khá quan trọng để ks top 10
- việc nằm top 10 thần thú chiến khá quan trọng (cho những bạn kiếm đồ đạc hoặc bạc)
+> không nằm trong top 10 có thể phá băng = xu (nằm trong top 10 thì hủy lệnh này)

Originally Posted by: "King" Go to Quoted Post
Cho phép 1 ngày mua đồng, thiết, ngân rương đến số tiền bao nhiêu thì ngừng. Dùng cho các bạn tích rương lấy lượt cho event ^.^

Originally Posted by: sirsathu Go to Quoted Post
+ Chức năng chuyển sinh công nhân dệt để kiếm các chứng chỉ dệt cần thiết
+ Thêm phần import / export những tổ đội nào vào or tổ đội ko vào trong phần Quân Đòan

Originally Posted by: "nhatanhdao" Go to Quoted Post
Thêm phần giới hạn mục nâng cấp kỹ năng

Originally Posted by: "hacxanh" Go to Quoted Post
Định nghĩa riêng giá trị ma lực cho từng món đồ. Nếu món đồ nào định nghĩa =0 thì món đồ đó dùng giá trị ma lực toàn cục

Originally Posted by: "conancf" Go to Quoted Post
Hiển thị thông tin cho biết giá dệt, ma lực đang lên hay xuống

Tớ có thêm một góp ý nhỏ trong phần cải tiến nữa đấy là : nên cho biết chỉ số hiện tại của các tướng nhằm có thể trực quan trong việc lựa chọn và xem kết quả cải tiến hơn ^^

Originally Posted by: "k300" Go to Quoted Post
Có thêm chức năng kiểm tra cấp độ vải và tùy chọn cấp độ vải. Giống kiểu kích vào là hiện ra menu các loại vải và chủ động lựa chọn loại vải cần thiết. Như bây giờ nhiều khi mình không biết lúc nào thì công nhân lên cấp để lựa chọn cấp vải dệt tiếp theo.

Tình hình là góp ý gấp vs Giác Không là có thể thêm tính năng copy cấu hình tổ đội không vào từ 1 acc sang các acc không. Tớ có mấy acc đi quân đoàn giống kiểu nhau, phải blacklist gần 30 người. Giờ mà ngồi type lại từng người cho 5 acc thì cũng chết mất @@. GK có thể làm tính năng anyf được không

Originally Posted by: "knowdienow" Go to Quoted Post
Thứ hai là mình ko thấy chuc năng tự công thành chiến. Bác co thêm vào phần tự công thành chiến dc ko. (Mình chỉ thấy co bang hội chiến thui)

Originally Posted by: "bitua1412" Go to Quoted Post
anh GK ơi anh thêm chức năng tự nhận thưởng trong phần sự kiện đc ko anh? Em thấy auto nó ko tự nhận thưởng phần đó

Originally Posted by: "bitua1412" Go to Quoted Post
Không farm uy danh vào giờ reset tinh anh

Originally Posted by: Võ Nhai Go to Quoted Post
À, thêm 1 buổi sử dụng nữa mình thấy như sau:
Phiên bản đang sử dụng 2.2.0.0: Đối với đi quân đoàn.
Tuy đã có chức năng nâng cao chạy quân đoàn khi số người > xxx..nhưng đây là áp dụng cho toàn bộ quân đoàn mà bạn add vào.
Tuy nhiên có trường hợp thì thừa người, có trường hợp thiếu người.
Ví dụ: Chạy quân đoàn Nguỵ thì cần 6 ông khá chẳng hạn. Quân đoàn Lữ Bố thì chỉ cần 5 chẳng hạn, Viên Thiệu cần 4 chẳng hạn.
Nếu xxx=4: kết quả đi Nguỵ, Lữ Bố dễ bị thọt.
Nếu xxx=5: Thì đi Viên Thiệu lại phải chờ, Nguỵ cũng dễ bị thọt.
Nếu xxx=6: QĐ Viên Thiệu quá thừa người-> Chờ quá lâu lại mất người-> chờ.

Nếu sắp tới Giác Sư update thì thêm mục số người chạy, level giới hạn cho mỗi quân đoàn nữa thì ngon.

Originally Posted by: k300 Go to Quoted Post
Chức năng dùng xu giải băng khi đánh quân đoàn mình nghĩ nếu được GK có thể thêm chức năng tùy chọn số xu giải băng ví dụ như 3x (khi còn 1 phút sẽ tự giải bằng-> dành cho anh em tiết kiệm xu), 6x - 2 phút, 9x - 3 phút,...

Originally Posted by: conancf Go to Quoted Post
Tớ nghĩ là cần thêm gấp 2 tính năng sau :
- Tăng cường thu thuế đến khi số xu tăng cường <...

Góp ý chút là bản mới nên có khả năng sắp xếp các acc trên list danh sách acc GK à. VD mình sắp cấc acc chính ở đầu, tầm 3 cái, còn đống clone kiếm thương minh ở dưới. Ban đầu lỡ sắp linh tinh giờ khó sắp lại quá chừng @@. Hoặc có 1 cái phân cách nhỏ như 1 cái dấu gạch giữa 2 nhóm acc thì càng tốt hơn. :D

Originally Posted by: hunter Go to Quoted Post
phần uy danh bạn có thể thêm phần đổi chiến tích thành uy danh đc ko, với thêm phần chư hầu với số bạc nhận đc nửa

Originally Posted by: robberviet Go to Quoted Post
Mình có ý kiến là nên thêm chức năng f5 giá dệt và ma lực.

Originally Posted by: mr_ti3mchich Go to Quoted Post
Phá băng dệt . Phá băng dệt.
Khi minimize thì ko xuống system tray nữa.
Lỗi xóa acc lần trước góp ý nữa.

Tớ nghĩ rằng cái clear map rất hay cho clone. Nhưng mà GK có thể cho chọn là clear map nào ko. Giờ nóc lear lung tung hay mất lượt lắm :-s

Originally Posted by: King Go to Quoted Post
Mình thâý phần chiếm ruộng mỏ hay đụng nhau giữa các acc của chính mình auto. Nếu đụng các acc khác thì không nói. Để tránh chiếm ruộng mỏ lẫn nhau mình nghĩ nên ưu tiên cho các acc từ trên xuống, xong acc này mới đến acc khác, vì vậy cần co thêm chức năng xếp vị trí ưu tiên, hơặc phân nhóm acc.

Originally Posted by: kudao8000 Go to Quoted Post
phiên bản mới GK thêm chức năng CS tướng = xu được ko,nhìu lúc còn 8lv cuối mà CS thường thì nó hên xui ko max được,nên muốn cho 150x để dễ max mà ko thấy toàn ngồi canh ko ak

Originally Posted by: 158nan Go to Quoted Post
Hic, có được quả truy nã rùi, ngon quá ta.
Có cái, GK xem xét khống chế truy nã không cho vượt mức UD thì chắc ngon hơn à.

Originally Posted by: satphong Go to Quoted Post
Anh GK ơi,e xin góp ý phần truy nã: nên có thêm phần chỉ truy nã khi có lượt T miễn phí,vì chỉ cần 1 ngày 3 lần T là đc 7,5k UD,giữ đc mức 600k UD.

Tớ đề nghị mục truy nã thêm 1 tính năng nhỏ là blacklist một số nhân vật lại. Giới hạn cấp là chwua đủ, vì đôi khi vẫn có những người mình ko đánh được ở cấp nào đó. VD mình giới hạn 130, nhưng 130 chỉ có tầm 2 người mình ko đánh được. Muốn blacklist lại cho ngon lành nhất :D

Originally Posted by: Nothing Go to Quoted Post
GK oi có thể thêm chức năng chỉ nâng đồ khi bạc >= ? ko, vì nhiều lúc nâng đồ xong ko còn bạc mà UP, còn nếu để số bạc tồn kho tăng lên thì vẫn còn bạc nhưng cũng sẽ ko tự UP nữa

Originally Posted by: knowdienow Go to Quoted Post
Cho mình hỏi cái vụ auto truy nã.
Mình chình đánh những acc < 96. Và thấy nó toàn đánh nhưng thàng lv 9x. Con những thằng lv 7x,8x trong danh sách thì it khi đánh
Có thể thêm option chỉnh đánh ưu tiên từ lv thấp đến lv cao ko???

Originally Posted by: commandos1003 Go to Quoted Post

- đánh dấu(20p đầu tiên giờ reset tinh anh) " không tham gia QD,chiếm mỏ ruộng "

Originally Posted by: hunter Go to Quoted Post
thêm phần đóng góp bạc vô bang hội đi GiacKhong mấy acc clone nhìu tiền để ko phí

-Tab Truy nã nên có thêm 1 tính năng là : luôn truy nã khi có lượt free để kết hợp cùng với cái giới hạn uy danh khi truy nã. VD như ngày nó truy nã từ sáng đã đến giới hạn ấy thì trưa và tối chắc là nó ko dùng lượt T để truy nã nữa, thế sẽ phí đi.
-Tab dệt nên có thêm tùy chọn dệt vải cao nhất.
-Tab dệt nên có thêm tùy chọn tự set thời gian chờ tổ đội bao nhiêu giây thì sẽ dệt nếu không đủ người. 3p có vẻ hơi nhiều. Cái này cho tự người đặt auto tùy biến thì hay hơn.
-Tab dệt nên có thêm tính năng tự động tuyển tất cả thương minh (cái 150 xu ấy). Nhìu acc clone cũng chỉ dệt không nên mùa đông tuyển xừ nó bằng 150 xu cho nhanh. Tớ nghĩ nhiều người cũng muốn tính năng này.

Originally Posted by: Karn Go to Quoted Post
Auto cập nhật list trang bị cực chậm. Có khi out ra out vô cả 10 lần, hoặc chờ hơn 10 phút, sau đó vào cấu hình trang bị vẫn chỉ hiện ID hoặc trắng trơn.
Bạn làm thêm cái nút refresh trang bị ngay tại acc nào đang cấu hình dc ko?

Originally Posted by: darkprince2702 Go to Quoted Post
Cái chức năng truy nã nó có phân biệt được là đối tượng thuộc Ngô hay Ngụy không bác, để chỉ truy nã 1 nước thôi ? Nếu được thì ngon quá :D, vì em nghĩ là phần lớn ae đều có FF khá lớm, nên việc đánh Ngụy khá là khó khăn nếu ko dò mìn + xếp trận (vd như em, Thục 130 clear ĐQ + sắp xong TS mà đánh toàn bại với thằng ngụy mới up 12x :((, nhục vãi).

Originally Posted by: k300 Go to Quoted Post
Ngoài ra nếu được thì GK có thể thêm một tab Ngưng tự gửi thương động và tab Tự gửi thương đội all vì nhiều khi đến mùa thu ngồi tắt từng acc một cũng thấy hơi mệt :)

Originally Posted by: Tin Go to Quoted Post
Anh GK ơi, có thể cho hiển thị thêm ô dân tâm không.(để chọn câu hỏi khi thu thuế cho thích hợp)

Originally Posted by: lekonu Go to Quoted Post
thêm chức năng ưu tiên gửi TM được không nhỉ? ví dụ như liêu đông,tây vực.. ưu tiên trước,chứ auto nó gửi toàn quan đông kinh sở thì hỡi ơi

Originally Posted by: nqhhau1 Go to Quoted Post
GK thêm hộ cái đồng hồ Sever ngay trên bảng auto đc ko, nhiều lúc muốn biết giờ cứ phải chạy song song web.

Originally Posted by: sontung87 Go to Quoted Post
Cho mình góp ý chức năng auto tí nhé:
1. Thêm chức năng tự phân giải đồ
2. Thêm chức năng ghi log hoạt động của nhân vật

Originally Posted by: GiacKhongDaiSu Go to Quoted Post
Thêm tool phụ trợ xem khu vực của các account

Originally Posted by: shivakun Go to Quoted Post
Tui mún góp ý như sau:
-Chế độ tự động khởi động khi bật máy (Startup)
-Khi bật auto thì tự động nhấn đăng nhập vào acc 3quoc và tự động nhấn auto tất cả...
=>HÌ, tui thấy cái cần thiết với tui vì tui có sài chế độ tự động tắt và bật máy...Thườn cắm máy suốt ngày mún đêm cho máy nghĩ khoảng 2h rùi tự động bật lại...Không bít có ae nào cũg như vậy ko nhỉ?
Xin góp ý nhiu đó ^^! (Khó thành hiện thực gê)
Thân chào GK!!!!!!!
Nice A Have Day!!!!

GK cho thêm phần đồ đạc theo tên tướng đi, Nhiều lúc muốn biết đồ của tướng nào cứ phải chạy web.thanks nhiều

Originally Posted by: adty3000 Go to Quoted Post
GK có thể thêm phần uncheck va check chọn ô BHC cho tất cả các acc không, vì khi đi QĐ đến giờ BHC là tụi nó chui hết vào BHC kô tham gia QĐ được nữa.

Originally Posted by: crick258 Go to Quoted Post
GK ơi. GK có thể tạo thêm tính năng mãnh tiến mà chỉ dùng MTL đc ko
mình có hơn 500 MTL mà muốn giữ CT của mình trên 500k để còn cải tiến tướng
mà nếu muốn CT thì phải chỉnh mức CT xuống thấp hơn. dù là mất vài k thôi nhưng mình cũng tiếc CT lắm. tại mình đi QĐ khó quá nên chắt chiu CT. mong GK xem dùm nhé ^^!

Originally Posted by: conlhut Go to Quoted Post
2. Các bạn có thể cải tiến chức năng đánh npc hoặc đi quân đoàn cũng như các thao tác khác như thu thuế, mở rương... theo cách như sau được hay không: Ngoài các điều kiện đã được định nghĩa từ trước ra (như còn lượt đánh, hết thời gian đóng băng, đủ người theo quy định trong tổ đội...) các bạn định ngĩa thêm một điều kiện về mặt thời gian được hay không? Ví dụ: Pt quân đoàn chỉ chạy vào phút giây thứ 18 của phút chẵn... (11h12.18, 23h16.18...)... Đêr tạo cho người chơi có không gian hơn trong việc lựa chọn thời điểm phát động tấn công hay thu thuế hay dệt, hay...
Cái này nhiều lợi ích lắm, không phải chiến thuật, nó cho phép người chơi có thể chọn thời điểm tốt nhất để thực hiện hành động (VD, khi farm đồ chẳng hạn, không phải bạn đánh vào thời điểm nào nó cũng rớt đâu, mà sẽ có những thời điểm, tỉ lệ rớt là cao nhất. Nếu người chơi tìm ra được thời điểm này (nó thay đổi liên tục theo ngày và theo giờ :D), thì thời gian farm đồ của bạn sẽ tăng rất nhiều. Bạn có tin, mình tưng farm cây VK tím chỉ trong chưa đầy 3 ngày không?, mình cũng từng farm giúp ptc cho một anh bên s1 từ mảnh thứ 17 cho đến khi ghép chỉ trong mấy ngày ah, mỗi ngày chỉ dc co 5 lượt thôi đấy :D)

3. Làm cho auto "thông minh hơn" bằng cách học được không? VD, khi ra lệnh truy nã một đối tượng, nếu ta thua đối tượng đó, thì phần mềm sẽ tự động cập nhật đối thủ vào "danh sách đen" để lần sau sẽ không "dại dột" giao đấu lại nữa. Danh sách này cũng được hiển thị trong một tab nào đó, để người chơi có thể quan sát và edit (thêm, xóa đi để thử sức lại khi đã khỏe hơn...)
Mình nghĩ, mới đầu chỉ cần cho no học hai thứ: 1 là khi truy nã, 2 là khi farm UD. Cứ bem như bình thường, nếu THUA thì mới cho tên của đối thủ vào blacklist (có thể chỉnh sửa sau này bởi người chơi) và au to sẽ không đánh những đối thủ đó lần tiếp theo nữa cho đến khi, người chơi tự mình xóa đối thủ đó khỏi blacklist

Thanks GK. ah GK ơi, cái phần cấu hình all đó. tab set BHC có thể đặt sau xxx thời gian mới đi đc không.

Originally Posted by: GiacKhongDaiSu Go to Quoted Post
Hehe vậy thì chịu rồi, Chờ thứ 2 version mới cái textbox slot GK làm thành cái list cho dễ chọn ^.^. Lúc đó bạn chọn chắc là được

Originally Posted by: phanlong88 Go to Quoted Post
Và ở phần linh thú có thêm mục tự động ăn thêm .....(cái này chắc chỉ 10 20 30 tinh thạch thôi vì mình nuôi linh thú lv1) tinh thạch khi ma lực up linh thú đạt ...... Vì nhiều khi mình nuôi pet để kiếm tinh thạch thì linh thú đủ exp rồi nhưng ma lực tăng cấp lại thấp quá, trong khi mấy hôm trước đó thì ma lực toàn trên 80.

Originally Posted by: nlp156 Go to Quoted Post
Ngoài ra GK cho thêm cái luyện tướng vào cấu hình toàn bộ đi. Giả sử co 4 acc mà muốn chuyển về cùng 1 thời gian luyện tướng là 2h thì phải vào từng acc là ko tiện tí nào

Originally Posted by: nhoc1120 Go to Quoted Post
GK ơi cái phần chợ đen nên thêm check chọn mua vật phẩm bằng xu or bằng bạc nữa thì mới hợp lý

Originally Posted by: nighttiger1990 Go to Quoted Post
GK ơi. Bạn thêm vào 1 đoạn log lúc trả lời câu hỏi thu thuế, nó chọn câu nào thì ghi ra đáp án đã chọn đc kô, để tiện còn sửa câu trả lời phù hợp >.< Acc chính mình để ưu tiên lấy xu thì dân tâm thường xuống thấp quá, nên để hiển thị câu trả lời còn biết mà sửa file trong Data cho phù hợp

Originally Posted by: tyran8x Go to Quoted Post
Tình hình chưa thấy lỗi nào cả, mà GK cho cái cấu hình all tắt ghi log được ko? Mỗi lần bảo trì là nó làm mấy trăm mb file rác liền @@

Originally Posted by: JustZ Go to Quoted Post
GK ơi có thể set thêm cái cấu hình all của " Tự động dệt " được không, vì tới mùa đông thì phải set lại từng acc ngưng dệt mệt quá :(, có thêm chức năng này kết hợp với chức năng tự lấy TM là qua cool :D, như thế sẽ cơ động hơn cái set tự có thương minh mới dệt vì nhiều acc quá có khi k thể vào coi hết được @@.

Originally Posted by: Katsuwara Go to Quoted Post
GK ơi có thể cho thêm chức năng thu thuế tới x lượt đc không. Ví dụ chỉ thu thuế tới lúc còn 38 lượt là ngưng để dành lượt thu thuế chờ event chẳng hạn. Cái này để chống tràn lượt thu thuế mà acc luôn có đc số lượt thu thuế lớn nhất để chờ event :D

Originally Posted by: thankgacon Go to Quoted Post
Chào bạn GK.
Ở sv mình thành Dương Đô bị giành qua giật lại kinh quá, có ngày đổi chủ 2,3lần nếu để auto thu thuế thì thất thu bạc quá.
Bạn có thể thêm cái chức năng chỉ thu thuế khi thành Dương Đô là thành của : Ngụy or Thục or Ngô thì tiện cho anh em treo máy hơn.

Originally Posted by: binhthuongthoi Go to Quoted Post
Pác GK cho mình hỏi auto hình như thôi luyện k có bạch ngân & chí tôn, chỉ có phổ thông thôi phải k pác
Pác có thể thêm tab TL BN & CT dc k?
Thank pác nhìu!

Originally Posted by: bachngoclong Go to Quoted Post
xin góp ý 1 chút với GK về auto Thương đội:
phần cấu hình all GK xem xét bổ sung thêm mục Tắt auto thưong đội toàn bộ các acc đuợc không?
Cứ đến mùa thu là mình phải vào tắt từng acc để mùa đông còn làm TM toàn bộ,
không chỉ là tắt auto gửi, mà phải tắt cả nhận kẻo nó auto nhận full thì lại không lấy đuợc TM

Originally Posted by: side1 Go to Quoted Post
Ra vậy mình cứ nghĩ nó ko rao luôn, mình cũng log clone buff bang nhiều nên muốn có tính năng đấy để khi nào đủ TM rồi tắt đi cho nó đỡ phiền, vì có lúc chúng nó hô TM đồng loạt nhìn sốc

Liệu có làm dc phần auto ấn nút làm mới miễn phí trong tướng đài không GK?

Ví dụ kiểu này dc ko, để khi check log sẽ tiện kiểm tra tướng rồi vào chiêu
[8:00] Làm mới tướng đài: Xuất hiện danh tướng Ba Tài, Viên Thượng
[14:01] Làm mới tướng đài: Xuất hiện danh tướng Viên Hi, Mã Hưu

Hoặc chỉ cần GK thêm chức năng click nút miễn phí ở tướng đài cũng được, còn được tướng gì mình tự vào kiểm tra, thời gian 6h 1 lần nên cũng dư dả

Originally Posted by: nlp156 Go to Quoted Post
Chức năng thách đấu, ngày chỉ có 5 lượt, đóng băng giữa mỗi lần nhận thưởng là 4h30 hay 5h gì đó, hình như trong thời gian đóng băng bị thách đấu mà thua sẽ ko nhận được phần thưởng.
Do đó nhờ GK sửa lại chức năng này:
- Tự động nhận phần thưởng ngay khi hết băng
- Tự động thách đâu với các tiêu chí cụ thể, ví dụ bạc 1k,2k, 15k hoặc lúa, số lần thu thuế, số lần quay TDCL, uy danh, chiến tích.
Mọi người xem cho thêm ý kiến luôn

Hôm nay acc mình bị mất chỉ số sau tầm truy nã 9h sáng (đang ct 2 dòng). GK có thể chỉnh ko cải tiến vào các tầm giờ đó hoặc để cách ra khoảng 5-10' trước và sau các mốc giờ truy nã ngưng cải tiến tạm thời không?
Ai đang xem chủ đề này?
Guest
Bạn không thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn không thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn không thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.

Green-Grey Theme Created by Ingo Herbote (WatchersNET.de)