logo
Ổ đĩa C bị báo đầy khi dùng win10
contain Offline
#1 Đã gửi : 17/03/2016 lúc 04:06:57(UTC)

Danh hiệu: Trứng Gà

Gia nhập: 17-03-2016(UTC)

Máy tính mình đang dùng có ổ đĩa cứng tổng cộng dung lượng là 160 Gb, trong đó ổ C chiếm 30 Gb.

hiện đang dùng bản WIn10 Pro. Sau khi cài đặt xong Win tuần trước thì thấy ổ C còn trống khoảng 21 Gb, tiếp theo cài đặt thêm vài phần mềm cần thiết cho công việc thì tổng dung lượng còn trống xấp xỉ cỡ 13 Gb.

Tuy nhiên hôm nay đang dùng máy thì thấy hiện lên bảng thông báo là ổ C bị đầy và yêu câu xóa bớt các ứng dụng trong thư mục Add or Remove. mình có xóa bớt vài ứng dụng nhưng vẫn không ăn nhằm gì hết.

Cả nhà cho mình hỏi nguyên nhân nào gây ra hiện tượng tràn đầy ổ C nhanh chóng thế này? Có phải do virus không? Trước khi cài lại Win thì máy mình chưa hề bị tình trạng này lần nào cả.

Cảm ơn cả nhà đã quan tâm và vào trợ giúp cho vấn đề mình đang gặp.
GiacKhongDaiSu Offline
#2 Đã gửi : 19/03/2016 lúc 10:22:05(UTC)

Danh hiệu: Kê Vương

Gia nhập: 23-01-2011(UTC)
Man

Originally Posted by: contain Go to Quoted Post
Máy tính mình đang dùng có ổ đĩa cứng tổng cộng dung lượng là 160 Gb, trong đó ổ C chiếm 30 Gb.

hiện đang dùng bản WIn10 Pro. Sau khi cài đặt xong Win tuần trước thì thấy ổ C còn trống khoảng 21 Gb, tiếp theo cài đặt thêm vài phần mềm cần thiết cho công việc thì tổng dung lượng còn trống xấp xỉ cỡ 13 Gb.

Tuy nhiên hôm nay đang dùng máy thì thấy hiện lên bảng thông báo là ổ C bị đầy và yêu câu xóa bớt các ứng dụng trong thư mục Add or Remove. mình có xóa bớt vài ứng dụng nhưng vẫn không ăn nhằm gì hết.

Cả nhà cho mình hỏi nguyên nhân nào gây ra hiện tượng tràn đầy ổ C nhanh chóng thế này? Có phải do virus không? Trước khi cài lại Win thì máy mình chưa hề bị tình trạng này lần nào cả.

Cảm ơn cả nhà đã quan tâm và vào trợ giúp cho vấn đề mình đang gặp.

1. Bạn xem trong document có lưu file nào không.
2. Vào các trình duyệt firefox, chrome, edge xóa bớt cache.
3. Vào thư mục C:\Program files, C:\Program files x86, C:\Users xem có thư mục con nào dung lượng lớn bất thường không. NHiều khi có phần mềm lưu log hoặc ghi dữ liệu vào thư mục nó cài.
Ai đang xem chủ đề này?
Guest
Bạn không thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn không thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn không thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.

Green-Grey Theme Created by Ingo Herbote (WatchersNET.de)